Layin FRP da ƙwararrun samarwa na ƙwararru

Abubuwan Haɗaɗɗen Abubuwan Da Aka Yi Amfani da su Da Fa'idodin Su Ga FRP, RTM, SMC, Da LFI - Romeo RIM

Akwai nau'ikan abubuwan gama gari iri-iri a wurin idan ya zo ga motoci da sauran nau'ikan sufuri.FRP, RTM, SMC, da LFI wasu daga cikin fitattun waɗancan.Kowannensu yana da nasa fa'idodi na musamman, yana mai da shi dacewa da inganci ga buƙatun masana'antu da ƙa'idodi na yau.Da ke ƙasa akwai saurin kallo akan waɗannan abubuwan haɗin gwiwa da abin da kowannensu zai bayar.

Fiber-ƙarfafa Filastik (FRP)

FRP wani abu ne mai haɗaka wanda ya ƙunshi matrix polymer wanda aka ƙarfafa ta filaye.Wadannan zaruruwa na iya ƙunsar abubuwa da dama da suka haɗa da aramid, gilashi, basalt, ko carbon.A polymer yawanci roba thermosetting wanda ya ƙunshi polyurethane, vinyl ester, polyester, ko epoxy.

Amfanin FRP yana da yawa.Wannan nau'i na musamman yana tsayayya da lalata tun da ba shi da ruwa kuma ba shi da ruwa.FRP yana da ƙarfi zuwa rabo mai nauyi wanda ya fi ƙarfe, thermoplastics, da kankare.Yana ba da damar kyakkyawan jure juzu'i na saman ƙasa guda ɗaya kamar yadda aka kera ta cikin araha ta amfani da rabin mold 1.Fiber- Ƙarfafa robobi na iya gudanar da wutar lantarki tare da ƙarin abubuwan da aka ƙara, suna ɗaukar matsanancin zafi da kyau, kuma yana ba da damar gamawa da yawa da ake so.

Canja wurin guduro Molding (RTM)

RTM wani nau'i ne na hada ruwa gyare-gyare.Ana haxa mai kara kuzari ko taurin tare da guduro sannan a yi masa allura a cikin wani tsari.Wannan nau'in ya ƙunshi fiberglass ko wasu busassun zaruruwa waɗanda ke taimakawa wajen ƙarfafa haɗakarwa.

Rukunin RTM yana ba da izini ga hadaddun sifofi da sifofi kamar masu lankwasa.Yana da nauyi kuma yana da matuƙar ɗorewa, tare da ɗaukar nauyin fiber daga 25-50%.na RTM ya ƙunshi abun ciki na fiber.Idan aka kwatanta da sauran haɗe-haɗe, RTM yana da ɗan araha don samarwa.Wannan gyare-gyaren yana ba da damar ɓangarorin da aka gama duka a waje da ciki tare da iyawar launuka masu yawa.

Haɗin Haɓaka Sheet (SMC)

SMC shine polyester mai ƙarfi mai shirye-zuwa wanda ya ƙunshi galibin fiber gilashi, amma ana iya amfani da sauran zaruruwa kuma.Ana samun takardar don wannan hadaddiyar giyar a cikin nadi, wanda sai a yanka a kananan guda da ake kira "charges".Dogayen igiyoyi na carbon ko gilashi ana baje su akan wankan guduro.Gudun yakan ƙunshi epoxy, vinyl ester ko polyester.

Babban halayen SMC yana haɓaka ƙarfi saboda dogayen zaruruwa, idan aka kwatanta da mahaɗan gyare-gyaren girma.Yana da juriya na lalata, mai araha don samarwa, kuma ana amfani dashi don buƙatun fasaha iri-iri.Ana amfani da SMC a aikace-aikacen lantarki, da kuma na motoci da sauran fasahar wucewa.

Dogon Allurar Fiber (LFI)

LFI wani tsari ne wanda ke fitowa daga polyurethane da yankakken fiber ana haɗa su sannan kuma a fesa shi cikin rami mai ƙura.Za'a iya fentin wannan ramin ƙura tare da samar da wani yanki mai araha mai araha daidai daga cikin mold.Duk da yake sau da yawa ana kwatanta shi da SMC a matsayin fasaha na tsari, manyan fa'idodin shine cewa yana samar da mafi kyawun farashi mai mahimmanci ga sassa fentin, tare da samun ƙananan farashin kayan aiki saboda ƙananan gyare-gyaren gyare-gyare.Har ila yau, akwai wasu matakai masu mahimmanci a cikin aiwatar da kayan LFI da suka haɗa da aunawa, zubowa, zanen, da kuma warkewa.

LFI tana alfahari da ƙara ƙarfi saboda dogon yankakken zaruruwa.Ana iya ƙera wannan haɗin gwargwado daidai, a kai a kai, kuma da sauri ya sa ya zama mai araha sosai idan aka kwatanta da sauran abubuwan haɗin gwiwa da yawa.Abubuwan da aka ƙera tare da fasahar LFI sun fi nauyi kuma suna ba da ƙarin juzu'i idan aka kwatanta da sauran hanyoyin haɗin gwiwar gargajiya.Kodayake an yi amfani da LFI na ɗan lokaci a cikin abin hawa da sauran masana'antar jigilar kayayyaki, an fara samun ƙarin girmamawa a kasuwar ginin gidaje kuma.

A takaice

Kowane ɗayan abubuwan gama gari da aka nuna anan yana da fa'idodin nasu na musamman.Dangane da sakamakon da ake so na samfur, kowane ya kamata a yi la'akari da shi a hankali don ganin wanda zai dace da bukatun kamfani.

Jin Dadi Don Tuntube Mu

Idan kuna da tambayoyi game da zaɓin gama-gari da fa'idodi, za mu so mu yi magana da ku.A Romeo RIM, muna da tabbacin cewa za mu iya samar da daidaitaccen mafita ga buƙatun gyaran ku, Tuntuɓe mu a yau don ƙarin bayani.

1
3

Lokacin aikawa: Dec-09-2022